เปิดโปรแกรมขึ้นมา จากนั้น ทำตามรูปภาพ เพื่อ Login เข้าสู่ระบบการซื้อ/ขาย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjak2ugta6eSByKvp52XX-mMZDWaViZKOOvZp3L-z9aPZsLpR0e6uctPqNJ3zW69sjtOWrfLPYv_n-n8aAXTRipL6la6JKZ4iZPnh_5KADeqore6RBrTgkMXrwNXIl7_GSoLYZ4kaaM9GyV/s400/26-11-2555+12-56-16.gif) |
คลิกที่ภาพเพื่อดูขนาดใหญ่ |
จากนั้นจะมีหน้าต่างขึ้นมาให้ใส่ หมายเลข ID - รหัสผ่าน - Server ให้นำข้อมูลจากอีเมล มากรอก โดย Copy มาวางให้ครบ ทั้ง 3ช่อง แล้วกด Login ได้เลยครับ
ต่อไปเมื่อเข้าสู่ระบบซื้อ/ขาย ได้แล้ว เมื่อต้องการซื้อ/ขาย Forex ให้เลือกคู่เงินที่ต้องการเทรด ในที่นี้เราเลือกเป็น EUR/USD คลิกควาที่กราฟ เลือก New Order เคล็ดลับง่ายๆ กด F9
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjpC_4mZmHgcSpWro9z2M9Z_114H_QRMfjs12Zb3ylU4Kd5UUCtoyY3_0IhmATmMuAm9ce3cuizzaVH85AKWgI7NAI3QSPeHhyEOrlSKDB-_tgEu1HAydatGGEZa5FUNJgMGZOJeFu0HJ1a/s400/26-11-2555+12-57-47.gif) |
คลิกที่ภาพเพื่อดูขนาดใหญ่ |
จากนั้นจะมีหน้าต่างขึ้นมาให้เลือก Buy หรือ Sell
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgFB9R7XMMl7XwhK4oNl5htcZdnov7GxbGwX5fC4mc2Ww0JVLweabK5noN_AaHgvT2MzR0-iC4EgP4q5_f3ufPGQa7gdFfssYZxS3kdT7tc4hn1lWOlfNLk44FBJgumeKLXIM4xJVuNnSZ5/s400/25-11-2555+22-37-34.gif) |
คลิกที่ภาพเพื่อดูขนาดใหญ่ |
เมื่อท่านทำการ Buy หรือ Sell แล้ว หากต้องการปิด Order ให้คลิก Close ตามภาพด้านล่าง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj5HS3XG1zcDiUHcB12UINsDFRAYfBjBSWBAHVehguqv_jKfSr2ddBz1ADjjc2SQemcvALW7JyoZNyFg1SYQQmB7MkqfgZfRJ-NQvmPLjDJ-LDqPXxf10crODOBSimwQxKIDSFIeSctvHXu/s400/26-11-2555+13-37-22.gif) |
คลิกที่ภาพเพื่อดูขนาดใหญ่ |
เสร็จสิ้นการซื้อ/ขาย นี่เป็นเพียงการสอน การ Login , Open Order ใน MT4 แบบคร่าวๆ ท่านสามารถฝึกฝนศึกษาในการใช้งานอื่นๆ เพิ่มเติมได้ด้วยตัวเอง ได้เลยครับ ไม่เข้าใจตรงไหน สอบถามได้เลยครับ